Smáþjóðaleikar 2022

Smáþjóðaleikarnir eru haldnir í ár í Limassol, Kýpur.
Smáþjóðaleikarnir eru liðakeppni, og eru 3 karlar og tvær konur sem keppa, og samanlögð Sinclair stig þeirra ráða úrslitum.
Allir íslensku keppendurnir keppa laugardaginn 5. nóvember.
KVK keppendur okkar eru þær Úlfhildur Arna Unnarsdóttir og Birta Líf Þórarinsdóttir.
KK keppendur eru Alex Daði Reynisson, Daníel Róbertsson og Gerald Brimir Einarsson.
Eygló Fanndal Sturludóttir, Evrópumeistarinn okkar var skráður til keppni, en þurfti að draga sig til baka með mjög litlum fyrirvara. Landsliðsþjálfara var falið það verk að meta ástand mögulegs staðgengils, og með mikilli lukku fengum við Birtu Líf inn, innan við tveimur dögum frá upphafi ferðalags.

Linkur á live stream má finna á facebook síðu Lyftingasambandsins í Kýpur.

https://www.facebook.com/CyprusWeightliftingFederation

Viðtal á Rúv

Eygló Fanndal og Helga Hlín varaformaður LSÍ mættu í síðdeigsútvarpið 2.Nóvember og töluðu um ólympískar lyftingar og sterkar íslenskar konur.

Hægt er að hlusta hér (byrjar á 47mín): https://www.ruv.is/utvarp/spila/siddegisutvarpid/23825/7h2id3

Eygló Fanndal Sturludóttir varð Evrópumeistari unglinga í ólympískum lyftingum á Evrópumeistaramóti unglinga sem fram fór í Durres í Albaníu á dögunum. Eygló Fanndal er fyrsti íslenski Evrópumeistarinn í ólympískum lyftingum í 50 ára sögu Lyftingasamband Íslands. Áhugi á lyftingum hefur aukist mikið hér á landi undanfarin ár og hefur konum í sportinu fjölgað hratt. Til að ræða aukinn áhuga og árangur íslenskra kvenna í íþróttinni fáum við til okkar á eftir Evrópumeistararnn Eygló Fanndal ásamt Helgu Hlín Hákonardóttur Evrópumeistara 2020 og heimsmeistara 2022 í sínum aldurs og þyngdarflokki.

Entry List of Nordic Youth and Junior 2022 in Iceland

The Weightlifting Federation of Iceland is hosting the Nordic Youth and Junior championships 2022 during the weekend 12-13th of November.

Women Youth
Family nameGiven nameCountryCategoryBirth dateBest total
1MörckIda CarolineDenmark5530.11.2006143
2SavolainenIirisFinland5507.11.2006124
3JauhojärviMatildaFinland5529.01.2006118
4KoskelaFreyaSweden5920.09.2008147
5TiainenInkaFinland5908.09.2005150
6HervaMonaFinland5915.06.2006129
7NævdalSandraNorway5913.03.2005167
8VikströmNellieSweden6403.01.2007164
9VärnehultOliviaSweden6421.05.2006150
10HansenEmilie BögholmDenmark6410.01.2006139
11NielsenEmily LykkeDenmark6409.06.2006152
12KononenIitaFinland6430.03.2006155
13RautioKaisaFinland6415.04.2007152
14HeiðarsdóttirBríet AnnaIceland6425.10.2005138
15HauksdóttirSteinunn SoffíaIceland6402.11.2005121
16KöhlerFannySweden7113.03.2006154
17LythjeCelineDenmark7125.06.2005143
18BjörnMaja HeineDenmark7103.03.2006152
19YlisoiniJanetteFinland7106.04.2006198
20HormavirtaMinniFinland7108.09.2008160
21EndestadTrine H.Norway7119.09.2005139
22LitlandEdle EikNorway7125.04.2006154
23UnnarsdóttirÚlfhildur ArnaIceland7127.06.2005190
24BjörnsdóttirBergrósIceland7106.02.2007181
25HäggEmiliaSweden7610.06.2005156
26Timonen-NissiJennaFinland7625.10.2007128
27HeikkiläIinaFinland7620.10.2007127
28LarssenLinn ChristinaNorway7617.08.2005148
29HorneLea BerleNorway7607.07.2005198
30Hilmarsd. CalmonSalka CécileIceland7613.01.2006128
31HellerLeahSweden8129.10.2007154
32NielsenLaura Albrecht MöllerDenmark8101.08.2008152
33SigurðardóttirGuðrún HelgaIceland87+21.02.2006109
Women Junior
Family nameGiven nameCountryCategoryBirth dateBest total
1KörkköViiviFinland5512.06.2002144
2PostilaSaaraFinland5512.10.2006115
3LenvikRonjaNorway5507.04.2004166
4MuhrmanTildeSweden5903.08.2004170
5BjörnvikMaya BöllingDenmark5918.02.2003131
6VäisänenVilmaFinland5916.09.2002152
7ParhialaJessicaFinland5911.03.2003123
8GuðjónsdóttirThelma RúnIceland5912.06.2002121
9AnderssonJosefinSweden6415.01.2004159
10WiblingSiffDenmark6414.04.2003155
11BäckströmJannikeFinland6420.08.2003176
12KononenOliviaFinland6423.06.2004146
13LoenJulia JordangerNorway6428.02.2002194
14GuðnadóttirArey RakelIceland6413.02.2002161
15OddsdóttirThelma MistIceland6404.08.2002152
16LuostarinenAinoFinland7115.5.2003194
17JürgensonGertaFinland7119.05.2006157
18VittringEmmaNorway7113.12.2004160
19PedersenTineNorway7114.03.2004174
20ÞórðardóttirSólveigIceland7101.10.2004132
21ImmonenJenniFinland7624.07.2003177
22LoodtzTuvaNorway7610.04.2003164
23MundalMiaNorway7617.08.2002175
24ÞórarinsdóttirBirta LífIceland7615.10.2002155
25GuðbjarnadóttirHildurIceland7603.06.2004123
Men Youth
Family nameGiven nameCountryCategoryBirth dateBest total
1OllonenKaiFinland5523.06.2008134
2SveumEmil ViktorNorway5528.12.2006165
RESERVEPelinderCasperSweden6118.04.2007145
3JensenLuka TiagoDenmark6105.08.2005152
4NybergAlexander StængnæsDenmark6102.10.2005199
5EngzellMiloSweden6715.03.2006195
6SvorstölAkselNorway6724.07.2006188
7AuneRasmusNorway6713.01.2005228
8LangSimonSweden7320.12.2006205
9VergaraRomeoSweden7314.01.2006190
10OjalaVeikkoFinland7308.07.2006186
11RönnevikStefanNorway7304.03.2005204
12RöysethAlvolaiNorway7328.06.2006226
13LundinMelkerSweden8126.10.2005220
14KreutzWilliamSweden8106.03.2005204
RESERVEPerssonOliverSweden8118.02.2007200
15MadsenWilliam HichmannDenmark8115.10.2007202
16HautaniemiEetuFinland8111.06.2005236
17ViioJuliusFinland8113.01.2007180
18EliasenTindurIceland8108.01.2005205
19JónssonJón ÞorriIceland8120.04.2007150
20SchwerinJohannes BjörnDenmark8914.09.2005195
21ManderbackaMiroFinland8907.10.2005214
22ChristiansenWilliam A.Norway8920.09.2006215
23HlynssonÞórbergur ErnirIceland8912.04.2005223
24ÞorsteinssonAðalsteinnIceland8917.12.2005168
25AkujärviJonneFinland9616.02.2005232
26Wallman-EngströmFelixSweden10216.12.2005230
Men Junior
Family nameGiven nameCountryCategoryBirth dateBest total
1ViitasaariJoonaFinland6129.10.2004194
2MörkNiels ÁkiForoe Island6707.07.2002210
3LeongRichieSweden7323.07.2002220
RESERVEJonasonLiamSweden7313.01.2004220
4HansenGustav WangDenmark7316.07.2002265
5KokkoJuusoFinland7323.11.2004224
6JónssonViktorIceland7319.09.2004179
7PerssonLinusSweden8112.12.2004240
8WiklundNoahSweden8109.01.2003233
9FuglbjergEsben KjærDenmark8111.04.2003235
10KorpelaIlmariFinland8116.09.2003224
11RuohoOnniFinland8112.08.2004218
12RöysethKristen EspedalNorway8121.03.2004250
13BreiðfjörðBjarkiIceland8120.04.2003237
14BjörnssonEyjólfur AndriIceland8115.01.2004202
15BromanAlvinSweden8917.12.2002270
16HelinMarkusFinland8901.09.2002204
17HalldórssonBrynjar LogiIceland8901.06.2002286
18JónssonJóhann ValurIceland8927.11.2002241
19SundhVictorSweden9613.04.2002275
20SuoniemiKonstaFinland9610.06.2004294
21Vikingsson-SjöblomJoenSweden10202.05.2003320
22PietarinenSakariFinland10226.06.2003266

Árangur Eyglóar

Viðtal RÚV Í kvöldfréttum 23.Okt: https://www.ruv.is/frett/2022/10/23/draumurinn-er-ad-komast-a-olympiuleikana

Sjá erlenda umfjöllun um árangur Eyglóar: https://ewf.sport/2022/10/22/first-european-title-for-iceland-in-the-federations-50-years-history/

Upptaka af snörun (-71kg U23):https://www.youtube.com/watch?v=DJO2U6iuWTg

Upptaka af jafhendingu (-71kg U23): https://www.youtube.com/watch?v=w_GTbxU6KRU

Það er margt sem vert er að rýna í þegar skoðaður er árangur Eyglóar Fanndal á nýafstöðnu Evrópumeistaramóti 23 ára og yngri.

Samanburður á alþjóðlegan mælikvarða

Ólympíuleikarnir í París 2024 munu verða með 5 þyngdarflokka í kvennaflokki -49kg, -59kg, -71kg, -81kg og +81kg, þ.e. -71kg flokkurinn er ólympíuflokkur á síðustu leikum í Tokyo var -59kg og -76kg. Úrtökuferlinu verður gerð betri skil seinna en einstaklingsúrtökuferli fer fram yfir 18 mánaðatímabil sem hefst á Heimsmeistaramótinu í Kólembíu um miðjan Desember og lýkur 28.Apríl 2024.

ISAAC MORILLAS / @isaac_morillas

Árangur Eyglóar í -71kg flokki kvenna 217kg setur hana í 16. sæti á heimslista 2022, þar af eru Kólembía með 2 keppendur fyrir ofan hana og Bandaríkin tvo. Sex keppendur eru yngri en Eygló fæddir fyrir 2001 og 9 keppendur eldri.

Eina álfumótið sem er eftir á árinu er Afríku meistaramótið sem er í lok mánaðarins en Eygló hefði náð á pall á öllum stórmótum utan Pan-America meistaramótsins en efstu tvær manneskjurnar þar skipa einnig tvö efstu sætin á heimslista, 217kg hefðu dugað í 5.sæti þar.

African Championships (26.October) 2022

Asian Championship (12.October) 2022

  1. Qiuxia Yang (f.2002) (CHN) – 106-122-228kg
  2. Gulnabat Kadyrova (f.1994) (TKM) – 102-117-219kg
  3. Anuujin Ganzorig (MGL) (f.1998) – 99-116-215kg

XXII Commonwealth Games (30.Jul) (2022)

  1. Sarah Davies (f.1992) (ENG) 103-126-229kg
  2. Alexis Ashworth (f.1999) (CAN) 91-123-214kg
  3. Harjinder Kaur (f.1996) (IND) 93-119-212kg

Pan-American Championships (24.Júlí) 2022

  1. Angie Paola Palacios Dajomes (f.2000) (ECU) 113-134-247kg
  2. Mari Leivis Sanches (f.1991) (COL) 112-134-246kg
  3. Meredith Leigh Alwine (f.1998) (USA)102-132-234kg

Evrópumeistaramótið 2022 (28.Maí) 2022

  1. Patricia Strenius (f.1989) (SWE) 94-130-224kg
  2. Lisa Marie Schweizer (f.1995) (GER) 103-120-223kg
  3. Monika Marach (f.2004) (POL) 99-116-215kg

Samanburður við aðrar íslenskar lyftingakonur

Í samanburði við íslenskan árangur þá er þetta lang þyngsti samanlagði árangur íslensk keppanda yfir alla þyngdarflokka. Þyngsta snörun og þyngsta jafnhending.

Þuríður Erla Helgadóttir sem hefur verið okkar helsti keppandi Íslands síðustu 10 ár náði þó betri árangri á Sinclair stigum á HM 2017 þar sem hún endaði í 10.sæti með 86kg í snörun og 108kg í jafnhendingu í -58kg flokki kvenna. Það gáfu henni 269 Sinclair stig en Eygló reiknast með 267 stig samkvæmt sömu formúlu.

Þuríður Erla Helgadóttir lyftir 86kg í snörun og 110kg í jafnhendingu á HM 2017

Samanburður við Norðurlöndin

Eins og sést hér að ofan er núverandi Evrópumeistari í -71kg flokki sænskur (Patricia Strenius) og á hún jafnframt norðurlandametin í fullorðinsflokki ásamt þeim sænsku. Íslensku metin eru nú hærri en þau Norsku, Dönsku og Finnsku.

GreinÞyngdLandNafnHvarHvenær
Snörun104Svíþjóð/NTFPatrica StreniusTashkent (UZB)13.12.2021
Jafnhending133Svíþjóð/NTFPatricia StreniusChiang Mai, (THA)07.01.2019
Total231Svíþjóð/NTFPatricia StreniusTashkent (UZB)13.12.2021
Snörun95NoregurRuth KasiryeTønsberg Kam.03.03.2019
Jafnhending116NoregurRuth KasiryeTønsberg Kam.10.04.2019
Total210NoregurRuth KasiryeTønsberg Kam.03.03.2019
Snörun95DanmörkLine Ravn GudeSenior DM13.05.2022
Jafnhending122DanmörkLine Ravn GudeNM Senior08.10.2022
Total215DanmörkLine Ravn GudeSenior DM13.05.2022
Snörun95FinnlandAnni VuohijokiRoRe09.07.2019
Jafnhending118FinnlandJanette YlisoiniBodonos09.03.2022
Total209FinnlandAnni VuohijokiRoRe09.07.2019
Snörun97ÍslandEygló Fanndal SturludóttirAlbania21.10.2022
Jafnhending120ÍslandEygló Fanndal SturludóttirAlbania21.10.2022
Total217ÍslandEygló Fanndal SturludóttirAlbania21.10.2022
Samanburður á landsmetum í -71kg flokki kvenna

Þróun á árangri Eyglóar

Á árinu 2022 hefur Eygló bætt sig um 5 kg í snörun og 10kg í jafnhendingu. Hennar besti árangur 2021 var á heimsmeistaramótinu 2021 en þar lyfti hún 92kg í snörun og 110kg í jafnhendingu sem gaf henni 20.sæti. 217kg hefði dugað henni í 11.sæti af 26 keppendum en hvert kíló byrjar að skipta gríðarlegu máli nálægt toppnum.

Eygló á HM 2021 í Uzbekistan
Öll lyftingamót sem Eygló hefur tekið þátt í frá fyrsta mótinu í Febrúar 2018. Tæp 100kg hafa bæst við samanlagðan árangur en líkamsþyngd haldist mjög jöfn.

Hún hefur keppt á 4 mótum 2022, 8 mótum 2021, 1 móti 2020 (Covid), 4 mótum 2019 og 2 mótum 2018. 2020 lyfti hún (74/95)169kg á Norðurlandameistaramóti unglinga og bætti sig því um 18kg í snörun og 15kg í jafnhendingu á árinu 2021.

Fyrsti Íslenski Evrópumeistarinn

ISAAC MORILLAS / @isaac_morillas

Eygló Fanndal Sturludóttir (f.2001) hreppti í dag fyrstu gullmedalíur á Evrópumeistaramóti í lyftingum, frá upphafi. Ein gullmedalía dugði ekki heldur gerði hún gott betur og kemur heim með gull í öllum greinum. Snörun, jafnhendingu og samanlögðu. Eygló bar höfuð og herðar yfir aðra keppendur, en sú sem varð í 2. sæti var 12kg undir Eygló í samanlögðum árangri.Þess má geta að Eygló heldur nú öllum íslandsmetum í U20, U23 og Senior í 71 kg og 76 kg flokki kvenna. Einnig heldur hún norðurlandametum U20 í snörun bæði í 71 kg flokki og 76 kg flokki.

6/6 hjá Eygló
ISAAC MORILLAS / @isaac_morillas

Brynjar Logi Halldórsson (f.2002) átti einnig gott mót, en hann tvíbætti íslandsmetið í snörun, 132kg sem hann lyfti í annari tilraun og fór svo örugglega með 135kg í 3 og síðustu tilraun. Í jafnhendingunni náði hann 156kg sem er bæting á hans eigin íslandsmeti, og reyndi við 161kg í síðustu tilrauninni, sem gekk ekki upp í þetta skiptið. Brynjar hefur stefnt að því frá því í fyrra að ná 300 kg í samanlögðum árangri fyrir lok 2022 og á hann nú bara 9 kg eftir af því markmiði.

ISAAC MORILLAS / @isaac_morillas

Úlfhildur Arna Unnarsdóttir (f.2005) keppti einnig, en fór einungis upp með opnunarlyftungar sínar, 83kg í snörun og 101kg í jafnhendingunni. Hún hefur verið á mikilli siglingu undanfarin ár, og einungins 17 ára gömul. Við eigum eftir að sjá töluvert meira af henni í framtíðinni.

Úlfhildur situr undir 83kg

EM u20/u23

Evrópumeistaramót u20/u23 er að þessu sinni haldið í Durres í Albaníu.
Á Ísland 3 keppendur á mótinu.
Úlfhildur Arna Unnarsdóttir keppir á morgun klukkan 9 á Íslenskum tíma í -71kg B

Hollið hennar Úlfhildar

Brynjar Logi Halldórsson keppir svo í -89kg B á föstudaginn kl 8:30 að íslenskum tíma

Hollið hjá Brynjari

Og loks stígur Eygló Fanndal Sturludóttir á pallinn klukkan 14 að íslenskum tíma á föstudaginn.

Linkur á Live Stream kemur inn í fyrramálið

Haustmót LSÍ 2022

Eygló Fanndal Sturludóttir með 110kg
Myndir : Hafsteinn Snær Þorsteinsson

Haustmót LSÍ var haldið af Worldfit í glæsilegu húsnæði þeirra í Kringlunni. Mótið gekk með eindæmum vel, og voru aðstæður til fyrirmyndar. Dagurinn gekk mjög vel, og voru sett 17 Íslandsmet.
Eygló Fanndal Sturludóttir sigraði keppnina kvennamegin, en hún snaraði 90-94-97kg og tvíbætti hún því Íslandsmetin í snörun í annari og þriðju tilraun. Í jafnhendingunni byrjaði Eygló á 110kg, en greip stönginna illa og féll í yfirlið. Hún var þó fljót að ná áttum og stóð upp, og sagðist ætla að gera þetta aftur. Það gerði hún og stöngin flaug gott sem áreynslulaust upp fyrir haus. Hún gerði svo gott betur og tók 112kg í síðustu tilraun og kláraði því mótið með 209kg í samanlögðum árangri, sem er þyngsti samanlagði árangur sem Íslensk kona hefur náð!

Úlfhildur Arna Unnarsdóttir með 103kg
Myndir : Hafsteinn Snær Þorsteinsson

Úlfhildur Arna Unnarsdóttir var í öðru sæti, og átti hún frábært mót. Hún snaraði 83kg í fyrstu tilraun, og tók svo 87kg Íslandsmet í annari tilraun og átti heiðarlega tilraun við að tvíbæta metið með 90kg í þriðju tilraun. Það gekk ekki upp í þetta skiptið en virðist stutt í að hún felli 90kg múrinn. Í jafnhendingunni opnaði Úlfhildur á 103kg lyftu, og gerði það glæsilega. Það var eina lyftan sem fór upp hjá henni þann daginn í jafnhendingunni og var það hvorki meira né minna en bæting á Íslandsmeti um 2kg. Hún átti tvær góðar tilraunir við 105kg en það gekk ekki upp. Úlfhildur kláraði því mótið með 190kg í samanlögðum árangi. Úlfhildur er fædd árið 2005, og er því 17 ára gömul!
Í þriðja sæti var svo Snædís Líf Pálmarsdóttir en hún kláraði mótið með 68kg í snörun og 87kg í jafnhendingu. Hún á stuttan lyftingaferil að baki, en hún keppti á sínu fyrsta móti á Sumarmóti LSÍ 2021, og eigum við því von á að sjá miklu meira af henni í framtíðinni!

Hjá körlum vann Brynjar Logi Halldórsson öruggan sigur. Hann kláraði mótið með 131kg í snörun og 155kg í jafhendingu, 286kg í samanlögðu og setti alls 6 Íslandsmet. Brynjar hefur verið á mikilli siglingu undanfarið og verður gaman að fylgjast með afrekum hans á komandi tímum.

Brynjar Logi Halldórsson fagnar Íslandsmeti
Myndir : Hafsteinn Snær Þorsteinsson

Daníel Róbertsson var í öðru sæti með 120kg í snörun og 145kg í jafnhendingu. Daníel er þaulreyndur lyftingamaður, en bestu tölunum sínum, 132-158kg, náði hann árið 2020. Verður gaman að sjá hvort að Daníel toppi þær tölur á næstunni.
Í þriðja sæti var Bjarki Breiðfjörð en hann kláraði mótið með 110kg í snörun og 127kg í jafnhendingu. Bjarki er 19 ára gamall og virðist eiga töluvert mikið inni, og því mikið rými fyrir bætingar! Bjarki er maður sem vert er að fylgjast með á næstu árum!

Keppendalisti Haustmóts LSÍ

Keppendalisti og tímaáætlun.
Vigtun hefst klukkan 8 fyrir KK og 9 fyrir KVK í húsnæði WorldFit í Kringlunni.

KK 1 10:00
Eyjólfur Andri Björnsson        -81kg LFR 205kg
Marel Bent Bjórgvinsson        +109kg UMFS 200kg
Tindur Eliasen                           -81kg LFR 196kg
Jósef Gabríel Magnússon      -81kg LFR 190kg
Jón Smári Hansson                -73kg KA    180kg
Aðalsteinn Þorsteinsson        -89kg LFR 180kg
Breki snorrason                       -81kg LFR 150kg


KK 2 11:30
Brynjar Logi Halldórsson         -89kg LFR 271kg
Daníel Róbertsson                   -89kg LFR 260kg
Kári Walter                                -96kg LFK 247kg
Jóhann Valur Jónsson            -89kg LFG 241kg
Bjarki Breiðfjörð Björnsson    -81kg UMFS 240kg
Bjarni Leifs Kjartansson          -81kg LFR 230kg
Þórbergur Ernir Hlynsson        -89kg LFR 220kg


KVK 1 13:00
Thelma Rún Guðjónsdóttir    – 59kg  LFR       127kg
Salka Cécile                          -71kg   LFR    125kg
Steinunn Soffía Hauksdóttir  -64kg   LFR       122kg
Helga Hlín Hákonardóttir        -59kg  LFR      122kg
Sædís Friðriksdóttir                -76kg   LFK     115kg
Guðlaug Li Smáradóttir          -64kg   LFK     112kg
Guðrún Helga Sigurðardóttir +87kg  LFR      110kg
Vigdís María Geirsdóttir         +87kg  LFK      103kg


KVK 2 15:00
Eygló Fanndal Sturludóttir     -71kg   LFR     205kg
Úlfhildur Arna Unnarsdóttir     -71kg  LFR     181kg
Guðný Björk Stefánsdóttir     -76kg   LFG     170kg
Tinna Marín Sigurðardóttir    -71kg   LFR      153kg
Snædís Líf Pálmarsdottir       -64kg   LFR     150kg
Thelma Mist Oddsdóttir         -64kg   LFK      145kg
Bríet Anna Heiðarsdóttir        -64kg Hengill 135kg
Hildur Guðbjarnadóttir            -76kg  LFR      130kg
Sólveig Þórðardóttir                -76kg  LFR      130kg

Dómaranámskeið

Dómaranámkseið í Ólympískum lyftingum 9. – 10. september 2022

Skráning á:
https://forms.gle/9FU3qqbh7E63sGDn9

Bóklegur hluti og sýnikennsla fer fram að
Katrínartúni 4, föstudaginn 9. september

16:00 – 17:00 Fyrirlestur 1
Pása
17:15 – 18:15 Fyrirlestur 2
Pása
18:30 – 19:30 sýnikennsla/verklegt

Matarhlé – veitingar á staðnum

20:00 – 21:00 Próf

Þátttakendur dæma á haustmótinu sem haldið er 10. – 11. september
í World Class Kringlunni og hefst kl. 10:00

Námsefnið er umfangsmikið og á fyrirlestrunum verður skautað yfir það helsta og tækifæri til að spyrja spurninga. Það er því mikilvægt að þið komið vel undirbúin.

Námsefnið er  IWF  TECHNICAL AND COMPETITION RULES & REGULATIONS 2020

https://iwf.sport/wp-content/uploads/downloads/2020/01/IWF_TCRR_2020.pdf4

Prófið og svör á prófi er að finna á netinu og það er mín ráðlegging til ykkar að þið skimið yfir bókina (eða lesið spjaldanna á milli) gerið prófið og flettið upp því sem þið eruð óviss á.

Prófið:

Svör:

Gæti kannski hljómað eins og svindl… en staðreyndin er að ef þið kunnið prófið og það sem á því er þá eruð þið komin með þekkingu á því sem skiptir máli.

Svo til að rifja upp er til útdráttur á íslensku, en það efni er sérstaklega um það sem snýr að keppendum og var hugsað til þess að fræða þá, en er líka gagnlegt fyrir ykkur.

Og svo nokkrir punktar sem er gott að hafa í vasanum á keppnisdag til að rifja upp… helst fyrir hvert mót.

https://docs.google.com/document/d/1Qwz2MeSONIXzCZ3vElVRuVY2HHHDdgp2-2-cB6tOGCQ/edit?usp=sharing

Þið megið endilega biðja um aðgang að þessari síðu og nota hana til að spyrja spurninga ef einhverjar eru.

Ef þið viljið virkilega hella ykkur í þetta þá eru til video á youtube sem hægt er að horfa á:

Gangi ykkur sem allra best og verið ófeimin að spyrja ef það er eitthvað óljóst.

Kv,

Erna Héðinsdóttir
ernahed@gmail.com